Akachan To Boku - Em bé và tôi Fanclub
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Giải mã kí tự
Akachan to Boku- Em bé và tôi I_icon_latest_replySun Feb 13, 2011 10:51 pm by Kirari-chan

» Spam đê~~~~~~~~~ spam ~spam pà con ơi
Akachan to Boku- Em bé và tôi I_icon_latest_replyFri Feb 11, 2011 6:11 am by Ginny_Stone

»  [Bói vui]Bói tên bạn ở tương lại ( Không được chính xác cho lắm nhưng cứ tin vì biết đâu sau này sẽ thành thật thì sao??? )
Akachan to Boku- Em bé và tôi I_icon_latest_replyThu Feb 10, 2011 11:56 pm by MikaMihara

» Tranh tự vẽ trên máy tính (sưu tầm )
Akachan to Boku- Em bé và tôi I_icon_latest_replyThu Feb 10, 2011 6:46 am by RikaMihara

» Britney Spears - I'm Not A Girl, Not Yet A Woman
Akachan to Boku- Em bé và tôi I_icon_latest_replyThu Feb 10, 2011 6:41 am by Ginny_Stone

» Michael Jackson - Heal The World
Akachan to Boku- Em bé và tôi I_icon_latest_replyThu Feb 10, 2011 6:38 am by Ginny_Stone

» Tranh tự vẽ [ Mik]
Akachan to Boku- Em bé và tôi I_icon_latest_replyThu Feb 10, 2011 6:02 am by MikaMihara

» tranh tự vẽ [ sưu tầm]
Akachan to Boku- Em bé và tôi I_icon_latest_replyWed Feb 09, 2011 10:06 pm by MikaMihara

» Game 8 diễn nghĩa
Akachan to Boku- Em bé và tôi I_icon_latest_replyWed Feb 09, 2011 10:05 pm by RikaMihara

Statistics
Diễn Đàn hiện có 10 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: cuongmieu

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 60 in 15 subjects
April 2024
MonTueWedThuFriSatSun
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
2930     

Calendar Calendar

Akachan to Boku- Em bé và tôi

3 posters

Go down

Akachan to Boku- Em bé và tôi Empty Akachan to Boku- Em bé và tôi

Bài gửi by Ginny_Stone Wed Jan 19, 2011 6:11 pm

Akachan to Boku- Em bé và tôi 268925441
Manga:

Thể loại: Shoujo
Tác giả: Marimo Ragawa
Nhà xuất bản: Hakusensha
Thời gian sáng tác: 1991 – 1997
Số tập: 18

Anime:

Đạo diễn Anime: Takahiro Omori
Studio: Studio Pierrot
Thời gian chiếu: từ 11/7/1996 đến 26/3/1997
Số tập: 35

Baby and Me là bộ truyện từng nhận được giải thưởng Shogakukan Manga Award lần thứ 40 được tổ chức năm 1995 cho bộ truyện shoujo hay nhất. Sau đó nó còn cghuyển thể thành anime năm 1996. Bộ truyện kể về một cậu bé học cấp 1 và cuộc sống diễn ra xung quanh cậu. Marimo Ragawa đã thành công trong việc diễn tả cảm xúc và suy nghĩ của những nhân vật trong bộ truyện một cách chận thực và cảm động.

Cốt truyện:

Mẹ của Takuya Enoki – Yukako – đã chết trong một tai nạn ô tô. Vì vậy, cậu hiện đang sống cùng bố mình – Harumi – và em trai – Minoru. Minoru lại chỉ mới 2 tuổi và cần được quan tâm, chăm sóc. Bởi thế, dù chỉ mới học lớp 5, cậu buộc phải nấu nướng, giặt giũ, may vá…và làm nhiều công việc thay cho mẹ mình. Khi nhìn thấy bạn bè chơi đùa sau giờ tan học, Takuya cảm thấy thực sự mệt mỏi khi phải trông em và làm tất cả việc đó. Vì Minoru không ngừng khóc, vì Minoru làm sai, Takuya bị hàng xóm khiển trách. Tất cả đều khiến cho cậu luôn căng thẳng. Takuya cảm thấy ghét Minoru vì luôn quấy rầy mình. Một này nọ, Takuya đón Minoru từ nhà trẻ về, cậu cố gắng đi thật nhanh và tưởng tượng đến cuộc sống mà không có Minoru. Nhưng sau đó, Takuya nhận ra sai lầm và quay lại. Cậu thấy Minoru đang khóc và bị một con chó cản đường. Cậu chạy vội tới để cứu Minoru. Sau đó, Takuya bỗng nhận ra rằng Minoru đã khóc không chỉ vì sợ hãi mà còn vì cô đơn, cậu thấy xấu hổ về bản thân mình hơn bao giờ hết. Từ đó, Takuya đã học đựơc cách yêu thương em trai mình. Và câu chuyện thực sự bắt đầu từ đây…
Ginny_Stone
Ginny_Stone
Founder
Founder

https://embevatoifanclub7635.forumvi.com

Akachan to Boku- Em bé và tôi Empty Re: Akachan to Boku- Em bé và tôi

Bài gửi by RikaMihara Tue Feb 08, 2011 10:14 pm

sao Gin kh đăng hình lên xem thử nét vẽ đẹp kh nếu đẹp ss sẽ đọc
RikaMihara
RikaMihara
Admin
Admin